Các hoạt động kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ
Trong những ngày qua trên địa bàn xã Vân An tổ chức nhiều hoạt động sôi nổi, thiết thực kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ (7/5/1954-7/5/2024); qua đó nhằm tuyên truyền sâu rộng trong toàn Đảng bộ, các tầng lớp Nhân dân, lực lượng vũ trang và thế hệ trẻ về ý nghĩa, tầm vóc, giá trị lịch sử vĩ đại của Chiến thắng "lừng lẫy năm châu, chấn động địa cầu".
![123](/sites/default/files/inline-images/T%E1%BA%B7ng%20qu%C3%A0%20%282%29.jpg)
Sáng ngày 05/5/2024, đoàn công tác của Hội CCB huyện Chi Lăng do đồng chí Vi Xuân Trường – UVBCH Hội CCB tỉnh, Chủ tịch Hội CCB huyện làm trưởng đoàn đã đến thăm, tặng quà cho các hội viên CCB xã Vân An tham gia kháng chiến chống Pháp. Hội CCB huyện tặng cho mỗi hội viên 02 xuất quà; xuất quà của tỉnh ủy, HĐND và UBND tỉnh chị giá 600.000đ/ hội viên; quà của huyện ủy, HĐND và UBND huyện chị giá 500.000đ/ hội viên. Việc tặng quà cho các hội viên CCB tham gia kháng chiến chống Pháp nhân dịp kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ lịch sử nhằm tri ân những đóng góp của các hội viên trong sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc và thống nhất đất nước, thể hiện đạo lý uống nước nhớ nguồn của dân tộc, sự quan tâm của Đảng, Nhà nước và cấp ủy, chính quyền địa phương đối với các đối tượng chính sách và người có công trên địa bàn.
![123](/sites/default/files/inline-images/thcs.jpgc_.jpg)
Sáng ngày 6/5/2024, Đoàn Thanh niên xã Vân An phối hợp với trường PTDTBT THCS xã đã tổ chức tuyên truyền kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ ( 7/5/1954-07/5/2024) và 70 năm Ký Hiệp định Giơ-ne-vơ ( 21/7/1954-21/7/20245) cho gần 200 em học sinh. Qua đó đã góp phần giáo dục cho học sinh, thế hệ trẻ về truyền thống anh hùng, hào hùng của dân tộc, khơi dậy lòng yêu nước, tự hào dân tộc và ý thức trách nhiệm xây dựng và bảo vệ Tổ quốc./.