RA MẮT MÔ HÌNH " NGÔI NHÀ AN TOÀN CHO PHỤ NỮ VÀ TRẺ EM" TẠI XÃ VÂN AN
Sáng ngày 08/4/2024, tại xã Vân An Ban Thường vụ Hội LHPN huyện Chi Lăng tổ chức Hội nghị tuyên truyền, vận động phụ nữ đến sinh con tại cơ sở y tế Dự Hội nghị có bà Vy Thị Thu Trang –HUV, Chủ tịch Hội LHPN huyện Chi Lăng; đại diện lãnh đạo ĐU, HĐND, UBND xã, Hội LHPN xã cùng 50 hội viên đại diện cho các hội viên trên địa bàn xã.
![123](/sites/default/files/inline-images/to%C3%A0n%20c%E1%BA%A3nh.jpg%20s%E1%BB%ADa_0.jpg)
Các đại biểu tham dự Hội nghị
Tại hội nghị các đại biểu đã được đại diện Hội LHPN huyện tuyên truyền nâng cao nhận thức về tầm quan trọng của việc chăm sóc sức khỏe trẻ em trong 02 năm đầu đời. Hội LHPN xã Vân An đã cho ra mắt mô hình “Ngôi nhà an Toàn cho phụ nữ và trẻ em” với 20 thành viên tham gia. Mô hình nhằm huy động sự tham gia của cán bộ, hội viên, phụ nữ và cộng đồng trong việc thúc đẩy bình đẳng giới và ngăn ngừa bạo lực đối với phụ nữ và trẻ em; tuyên truyền cung cấp kiến thức về bảo vệ, chăm sóc trẻ em, phòng chống bạo lực, xâm hại đối với phụ nữ, trẻ em.
![123](/sites/default/files/inline-images/%E1%BA%A3nh%20b%C3%ACa.jpg%20s%E1%BB%ADa_1.jpg)
Hội LHPN xã trao QĐ thành lập mô hình “Ngôi nhà an toàn cho phụ nữ và trẻ em”
Thông qua hoạt động này, góp phần nâng cao nhận thức, hiểu biết cho các chị em phụ nữ trên địa bàn xã các kiến thức về bảo vệ, chăm sóc trẻ em, phòng chống bạo lực, xâm hại đối với phụ nữ, trẻ em, thúc đẩy bình đẳng giới và ngăn ngừa bạo lực đối với phụ nữ và trẻ em./.